പാൻകാർഡ് ഉള്ളവർ തീർച്ചയായും ഇത് അറിയുക

191
pan പാൻകാർഡ് ഉള്ളവർ തീർച്ചയായും ഇത് അറിയുക

 PAN Card Update 2020

സുപ്രീംകോടതിയുടെ തീരുമാനം വരെ ആധാറുമായി ലിങ്ക് ചെയ്തിട്ടും പാൻ കാർഡ് റദ്ദാക്കില്ലെന്ന് ഗുജറാത്ത് ഹൈക്കോടതി അറിയിച്ചു, വിവരങ്ങൾക്ക്, ആധാറിൽ നിന്ന് പാൻ കാർഡ് ലിങ്കുചെയ്യുന്നതിനുള്ള അവസാന തീയതി 2019 ഡിസംബർ 31 മുതൽ 31 വരെ വർദ്ധിപ്പിച്ചു മാർച്ച് 2020. ഈ തീയതിയിൽ ഏതെങ്കിലും വ്യക്തിയുടെ പാൻ കാർഡ് ആധാറുമായി ലിങ്കുചെയ്യാത്ത സാഹചര്യത്തിൽ, അതിന്റെ പാൻ കാർഡ് റദ്ദാക്കില്ല. ആധാർ നിയമത്തിന്റെ സാധുത നിലവിൽ സുപ്രീം കോടതിയിൽ പരിഗണനയിലാണെന്നും അതിനാൽ പാനും ആധാറും ബന്ധിപ്പിക്കുന്ന കാര്യത്തിൽ തീരുമാനമെടുക്കാനാവില്ലെന്നും ഹൈക്കോടതി പറഞ്ഞു.

PAN CARD NEW UPDATE
അത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ, പാൻ കാർഡുകളുടെ ആളുകൾ ഇതുവരെ ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടില്ല. അവർക്ക് ഒരു വലിയ വാർത്തയുണ്ട്. കാരണം അവരുടെ പാൻ റദ്ദാക്കില്ല. ഈ സാഹചര്യത്തിൽ, മാർച്ച് 31 നകം അവർ തങ്ങളുടെ പാൻ ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിക്കണം. പാൻ കാർഡ് ആധാറുമായി ബന്ധിപ്പിച്ചിട്ടില്ലെങ്കിൽ അത് റദ്ദാക്കില്ലെന്നും പാൻ ആധാറുമായി ബന്ധമില്ലാത്തതിനാൽ അത് സ്ഥിരസ്ഥിതിയായി പരിഗണിക്കില്ലെന്നും ഗുജറാത്ത് ഹൈക്കോടതി ബന്ദിഷ് സൗരഭ് സോപാർക്കറുടെ ഹരജി പരിഗണിച്ചു. അപേക്ഷകൻ ആധാർ കാർഡിനെ ആദായനികുതി വകുപ്പിനെ അറിയിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അയാളുടെ സ്വകാര്യ രഹസ്യ വിവരങ്ങൾ മുഴുവൻ നഷ്ടപ്പെട്ടേക്കാം. സുപ്രീംകോടതിയുടെ തീരുമാനം വരുന്നതുവരെ ആദായനികുതി വകുപ്പിന്റെ ഉത്തരവ് കോടതി സ്റ്റേ ചെയ്തു.